Abin da Za a inara a cikin Rahoton Bug?



Yadda Ake Rubuta Rahoton Kwari Mai Kyau

Rubuta kyakkyawar lahani ko rahoton kwaro yana tafiya mai nisa cikin ganowa da warware matsalolin cikin sauri. A cikin wannan sakon, mun lissafa abubuwan yau da kullun waɗanda aka saba haɗa su cikin rahoton kwaro.

Babu wani tsari na musamman:

Cikakken Mai Ganowa, ID

Mai ganowa yana da mahimmanci a cikin iya komawa zuwa lahani a cikin rahotannin. Idan ana amfani da kayan aikin ba da rahoton nakasa don shiga lahani, ID ɗin yawanci shiri ne wanda aka samar da lamba ta musamman wanda ke haɓaka kowane log aibu.


Takaitawa

Takaitawa babban kwatankwacin bayanin lahani ne da gazawar da aka lura. Wannan gajeren taƙaitaccen bayanin ya kamata ya zama haskakawa game da lahani saboda wannan shine abin da masu haɓakawa ko masu bita suka fara gani a cikin rahoton ɓarnar.

Bayani

Dole ne a rubuta yanayin lahani a sarari. Idan mai haɓaka da ke nazarin lahani ba zai iya fahimta ba kuma ba zai iya bin bayanan aibun ba, to mai yiwuwa rahoton za a dawo da shi ga mai gwajin yana neman ƙarin bayani da ƙarin abin da ke haifar da jinkiri wajen daidaita batun.


Bayanin ya kamata ya bayyana ainihin matakan da za a ɗauka don sake haifar da lahani, tare da abin da sakamakon da ake tsammani ya kasance da kuma menene sakamakon gwajin ya kasance. Rahoton ya kamata ya ce a wane mataki aka lura da gazawar.

Tsanani

Tsananin lahani ya nuna yadda tsananin aibin yake ta fuskar lalacewa ga sauran tsarin, kasuwanci, muhalli da rayuwar mutane, ya danganta da yanayin tsarin aikace-aikacen. Yawanci mahimman yanayi ana tsara su kuma an rarraba su a cikin matakan 4 ko 5, dangane da ma'anar ƙungiyar.

  • S1 - Mahimmanci: Wannan yana nufin lahani shine mai nunawa tare da babbar lalacewa kuma bashi da wani aiki don kaucewa lahani. Misali na iya zama aikace-aikacen baya farawa gaba ɗaya kuma yana haifar da tsarin aiki rufe. Wannan yana buƙatar kulawa da aiki nan da nan da gyara.
  • S2 - Tsanani: Wannan yana nufin cewa wasu manyan ayyukan aikace-aikacen sun ɓace ko basa aiki kuma babu aiki. Misali, aikace-aikacen kallon hoto ba zai iya karanta wasu tsarukan hoto na gama gari ba.
  • S3 - Na al'ada: Wannan yana nufin cewa wasu manyan ayyuka basa aiki, amma, akwai aiki don ayi amfani dashi azaman ɗan lokaci.
  • S4 - Kayan shafawa / Haɓakawa: Wannan yana nufin cewa gazawar yana haifar da damuwa da damuwa. Misali na iya kasancewa akwai saƙo mai bayyana kowane minti 15, ko kuma koyaushe ka danna sau biyu a kan maɓallin GUI don aiwatar da aikin.
  • S5 - Shawara: Wannan yawanci ba lahani bane kuma shawara ne don inganta aiki. Wannan na iya zama GUI ko abubuwan fifiko.

Fifiko

Da zarar an tantance tsananin, gaba shine a ga yadda za a fifita ƙuduri. Babban fifiko yana ƙayyade yadda za a gyara lahani cikin sauri. Babban fifiko yakan shafi muhimmancin kasuwanci kamar tasiri akan aikin da yiwuwar samfuran a kasuwa. Kamar tsananin, mahimmancin ana rarraba su zuwa matakan 4 ko 5.

  • P1 - Gaggawa: Yana nufin matukar gaggawa kuma yana buƙatar ƙuduri nan da nan
  • P2 - Babban: Bukatar ƙuduri don fitowar waje ta gaba
  • P3 - Matsakaici: Yanke shawara da ake buƙata don ƙaddamarwar farko (maimakon duk abubuwan turawa)
  • P4 - Lowasa: Kuduri da ake so don turawar farko ko fitowar ta gaba

Kara karantawa akan tsanani akan fifikon farko


Yana da mahimmanci a lura cewa lahani wanda ke da tsananin tsanani shima yana da babban fifiko, watau rauni mai tsanani zai buƙaci babban fifiko don warware matsalar cikin sauri. Ba za a taɓa samun babban tsanani da ƙananan nakasu ba. Koyaya, nakasa na iya samun ƙananan ƙarfi amma suna da babban fifiko.

Misali na iya zama sunan kamfani ba kuskure a allon fantsama yayin da aikace-aikacen ke farawa. Wannan ba ya haifar da mummunan lahani ga muhalli ko rayukan mutane, amma yana iya samun lahani mai yawa ga martabar kamfanin kuma zai iya cutar da ribar kasuwanci.

Kwanan Wata da Lokaci

Kwanan wata da lokacin da lahani ya faru ko aka ruwaito shi ma yana da mahimmanci. Wannan yana da amfani koyaushe lokacin da kake son bincika lahani waɗanda aka gano don sakin takamaiman software ko daga lokacin da gwajin ya fara.

Sigogi da Ginin Software a ƙarƙashin Gwaji

Wannan ma yana da mahimmanci sosai. A mafi yawan lokuta, akwai nau’uka daban-daban na software; kowane juzu'i yana da gyare-gyare da yawa da ƙarin ayyuka da haɓakawa ga sifofin da suka gabata. Saboda haka, yana da mahimmanci a lura da wane nau'in software ɗin da ya nuna gazawar da muke bayarwa. Kullum muna iya komawa zuwa wancan sigar software don sake haifar da gazawar.


Ya ruwaito

Bugu da ƙari, wannan yana da mahimmanci, saboda idan za mu buƙaci mu koma zuwa ga wanda ya ɗaga lahani, dole ne mu san wanda za mu tuntuɓi.

Abubuwan da ake buƙata

Ainihi, duk fasalulluka na aikace-aikacen software za'a iya gano su zuwa bukatun su. Don haka, lokacin da aka lura da gazawa, zamu iya ganin waɗanne buƙatu aka yi tasiri.

Wannan na iya taimakawa wajen rage rahotannin nakasu biyu a cikin wannan idan har za mu iya gano asalin abin da ake buƙata, to idan an sami wata lahani da lambar daidai da ake buƙata, ƙila ba za mu sake buƙatar bayar da rahoto ba, idan lamuran suna da irin wannan yanayin.

Haɗe-haɗe / Shaida

Duk wani shaidar gazawar ya kamata a kama shi kuma a gabatar dashi tare da rahoton aibi. Wannan bayani ne na gani game da bayanin aibun kuma yana taimakawa mai bita, mai haɓaka don ƙarin fahimtar aibun.


Kammalawa

A cikin wannan labarin mun koyi waɗanne irin bayanai ne ya kamata mu haɗa da su a cikin rahoton ɓarawo. Irƙirar rahoton ƙwari mai kyau yana hanzarta tushen tushen bincike da kuma gyara ɓarke.