Waɗannan sune wayoyin da aka saba da su wanda kowa yayi amfani da su (kuma mun rasa su)


Fitar da wayoyi: sun rabu da mamayar su a kasuwa a lokacin da wayoyin salula na farko na gaskiya suka kasance masu kasuwanci kusan tsakiyar 2000s. Amma na dogon lokaci - a ƙarshen shekarun 1990 da farkon 2000s - sun kasance shahararrun nau'in wayoyi. An gan su a matsayin masu sanyaya, hipper, da kuma mataki a sama idan aka kwatanta da wayoyin 'alewa' waɗanda aka kuma karɓa sosai a lokacin. Hakanan ya kasance kyakkyawa yadda yakamata ya kunna wayar don karɓar kiran waya. Motsi kansa shima yana gamsar da akasin hakan yayin rufe wayar don kashe wayar. Yaushe wayoyi masu jujjuya suka fito?


Mecece farkon jefa wayar?


A zahiri bashi da mahimmanci wacce waya ce ta fara amfani da wannan fom din; abin da ke da mahimmanci shi ne wayoyin wayoyin salula sun sami nasarar sanya sunayensu a cikin tarihin fasahar wayar hannu.
A zamanin yau, mutane da yawa suna tunanin jujjuyawar wayoyi kamar daɗaɗɗa, amma wasu suna ɗaukar yawancinsu a matsayin wayoyin gargajiya. A wannan yanki, za mu sauka layin ƙwaƙwalwar ajiya don tunawa da waɗancan wayoyin wayoyin na jiya daga jiya - waɗanda kowa ya mallaka! Mun faɗi cewa idan kana da waya a lokacin 1990s da farkon 2000s, da alama kana amfani da waya ne daga waɗanda muka lissafa a ƙasa. Menene wasu abubuwan da kuka fi so game da su?

Kawai lura cewa jerin da ke ƙasa ba a cikin wani tsari na musamman ba.Motorola RAZR


Motorola RAZR shine mafi kyawun wayar jujjuyawar ta kowane lokaci, yana sake fasalta kamanni da salon fasalin-lokacin da aka fito dashi a 2004. - Waɗannan sune tsofaffin wayoyin jujjuyawar da kowa yayi amfani dasu (kuma muna kewarsu)Motorola RAZR shine mafi kyawun wayar jujjuyawar wayar kowane lokaci, sake sake fasalin kamanni da yanayin sigar-yanayin lokacin da aka sake shi a 2004.
Wanene ba ya tuna da ainihin Motorola RAZR, wanda aka fara gabatarwa a cikin 2004 kuma ya haifar da yawancin bambance-bambancen karatu a cikin shekarun bayan fitowar ta? Tsarin RAZR aiki ne na fasaha mara lokaci wanda har yanzu yana ƙin tunanin. Kamar yadda sunan ta ya nuna, wayar ta kasance sananne ga ƙarau, bayanin kamanni irin na reza da yake fitarwa - wani abu ne da ba a gani ba kafin 2004. dingara da martabarta, ta kuma yi wasa da abin da a lokacin yake ganin maɓallin faɗakarwa mai amfani da lantarki a nan gaba. Ba kamar maɓallan bugun kira na baya ba na mutanen zamaninsa, maɓallin keɓaɓɓen lantarki na RAZR ya kasance cikakke kuma ya samar da haske a cikin duhu.

Kodayake ta ɗauki tsada mai tsada da farko, amma daga ƙarshe an saukar da farashin RAZR & apos; shekara guda bayan fitowarta - yana ba ta damar isa ga yawancin mabukata. Idan aka hada tsarinta mai kayatarwa da kuma karamin rashi mai zuwa, wayar ce kowa ke yimai siye da kiran nasa. Abun burgewa sosai, samfurin RAZR V3 na asali ya tattara tallace-tallace gaba ɗaya sama da raka'a miliyan 130, wanda ya sanya shi mafi kyawun waya a lokacin!


Motorola V300


Bai zama mai sumul ba ko mai salo ba, amma har yanzu akwai mutane da yawa da ke girgiza Motorola V300 da ire-irensu a cikin 2004. - Waɗannan su ne wayoyin tarwatse na yau da kullun da kowa ke amfani da su (kuma muna kewarsu)Bai zama mai sumul ko mai salo ba, amma har yanzu akwai mutane da yawa da ke girgiza Motorola V300 da ire-irensu a cikin 2004.
Idan bakada kudin kashe Motorola RAZR a shekarar 2004, to da alama kun shirya wani madadin a lokacin - Motorola V300, ko nau'ikansa da yawa. Wannan wayar da aka jefa bai kusan kusan gogewa kamar RAZR ba, amma lokacin da kake kan ƙarshen ƙarshen farashin, kawai wayar ce mutane da yawa suka yanke shawara kan siyan don ajiyar.
An rufe shi a cikin kusan wannan abu mai laushi na roba, V300 har yanzu yana neman mai juya waya a lokacin. Ya cika kyawawan abubuwa sosai, yana ba masu amfani kyamarar VGA 0.3MP, nuni mai haske mai shuɗi na waje, da sautunan ringi na polyphonic. Motorola V300 bazai iya haifar da tallace-tallace kwatankwacin sauran kayan sadarwar Motorola ba, amma har yanzu waya ce da mutane da yawa ke amfani da ita saboda tsadarsa.


LG VX-6000


Lokacin da aka saki LG VX-6000 don Mara waya ta Verizon, ya taimaka wajen ƙaddamar da shaLokacin da aka saki LG VX-6000 don Mara waya ta Verizon, ya taimaka wajen ƙaddamar da sha'awar wayar ta kamara.
Idan da a ce kai ɗan rijista ne na Verizon Mara waya a farkon zuwa tsakiyar 2000s, lokacin da wayoyin kyamara suke cikin ƙuruciya, to da alama kana girgiza LG VX-6000. Wani ɓangare na shahararsa ya kasance saboda gaskiyar cewa hakika wayar tarho ta farko ta LG don Big Red. Snaaukar hotunan hoto tare da kyamarar 0.3MP (VGA) babu shakka sabon abu ne ga kowa a lokacin, amma yaro ya kasance mai kyau a sami na'urar da za ta iya yin kiran waya da ɗaukar hotuna. Har ma da madubi don hotunan kai!
Bayan kyamarar, LG VX-6000 shima abin tunawa ne ga OEL (kwayoyin lantarki) nuni na waje yana birgima. Ba kamar wasu LCDs na waje waɗanda wasu wayoyi ke amfani dashi a lokacin ba. A zahiri ya bayyana kuma ya bayar da mafi dacewa bayanai - kamar ƙarfin sigina, mai nuna batir, ID mai kira, da ƙari. Mafi kyau duk da haka, akwai wannan kyakkyawan kallon mai kama da TRON tare da ɗigon launuka. Kuna iya jayayya cewa VX-6000 ita ce wayar da ta taimaka LG ta zama suna mai dacewa a cikin sararin wayar a cikin 2004. Kuma wannan ya kasance kafin jerin ENVY akan Verizon!


Sanyo SCP-5300


Abokan ciniki na Sprint sune farkon wanda suka fara samun kyamara a cikin waya tare da Sanyo SCP-5300 a cikin 2002. - Waɗannan sune wayoyin salula na yau da kullun waɗanda kowa yayi amfani dasu (kuma muna kewarsu)Abokan ciniki na Sprint sune farkon waɗanda suka fara samun kyamara a cikin waya tare da Sanyo SCP-5300 a cikin 2002.
Abin mamaki ne yadda wayoyin jujjuya suke wasu wayoyi na farko don fasalin ginannun kyamarori, suna ba masu amfani da wani kayan aiki mai amfani. Ga waɗanda ke cikin Amurka, Sanyo SCP-5300 don Sprint an yaba shi don shine farkon kasuwancin kasuwanci da ke ɗaukar kyamara, wanda mai yiwuwa shine dalilin da yasa ya roki mutane da yawa. Ba za su sake ɗaukar wata na'urar ba don ɗaukar hoto, tunda yanzu zaɓi ne tare da SCP-5300. Tabbas, wayar da kanta ta kasance mafi girman girman wayo don juyawa, amma don karfinta, mutane basu damu ba saboda tana da ikon ɗaukar hotuna.
Abokan ciniki na Gudu babu shakka suna da wani abu mai mahimmanci a wurin su, don haka waɗanda suka fara ɗauka da gaske suna farin ciki da gaskiyar cewa Sanyo SCP-5300 sun ƙara sabon abu a cikin haɗin da ba a taɓa gani ba. Wasu mutane ma sun yarda su yi ƙaura zuwa Gudu saboda wannan wayar, wacce ke nuna roƙon kasancewa na farko a kan toshiyar don samar da sabon fasali kwata-kwata!


Samsung SGH-X426


Samsung SGH-X426 mai yiwuwa ne mutane da yawa ba za su iya tuna shi ba, amma wayar ce ta sauƙaƙe da mutane da yawa ke amfani da ita a lokacin 2004. - Waɗannan su ne wayoyin da aka saba da su da kowa ke amfani da su (kuma muna kewarsu)Samsung SGH-X426 ba zai iya tuna da mutane da yawa ba, amma wayar ce ta sauƙaƙe wacce mutane da yawa ke amfani da ita yayin 2004.
Samun Samsung na yau a cikin kasuwa bai samu nasara dare ɗaya ba. Sun dauki lokaci mai tsawo kafin su isa inda suke a yanzu. Amma a tsakanin shekarun 2000, Samsung ɗan ƙaramin kifi ne a cikin kandami, wanda irin su Motorola, Nokia, da Sony Ericsson suka mamaye. Idan kun kasance AT&T Mara waya ko Cingular abokin ciniki a lokacin 2004, to da alama kun zama sananne game da Samsung SGH-X426. Oneayan ɗayan wayoyin canjin shigarwa ne waɗanda masu jigilar ke bayarwa, suna alfahari kawai da buƙatun buƙata.
A baya can za ka iya yin watsi da shi fiye da yadda mai yiwuwa za ka yarda da shi, ganin cewa akwai wasu zaɓuɓɓuka masu jan hankali da yawa da za ka zaɓa daga, amma ƙarancin kuɗin wayar da goge lafazin azurfa sun sa ya zama abin sha'awa zuwa wani mataki. Ba abin mamaki ba ne a samu masu mallakar wayar salula na farko da yawa da ke amfani da wayar saboda waɗancan halaye. Kuna iya yin hujja cewa X426 ya taimaka wa Samsung don a san shi azaman mai ƙera waya a Amurka.


Ericsson T28


Neman nasarorinta a tsakanin ƙwararrun masanan kasuwanci, Ericsson T28 ya gabatar da ingantaccen tsari mai ɗora ruwa a bazara. - Waɗannan sune wayoyin da aka saba amfani dasu wanda kowa yayi amfani dasu (kuma muna kewarsu)Neman nasarorinta a tsakanin ƙwararrun masanan kasuwanci, Ericsson T28 ya gabatar da ingantaccen tsari mai ɗora ruwa a bazara.
Wayoyi ba sa ƙoƙarin yin salo tare da ƙirar su a cikin shekarun 1990s. A baya can, sun kasance madaidaiciya kamar yadda suka zo tare da manyan fuskokinsu da launuka masu girma. Koyaya, Ericsson T28 daga 1999 ya tafi zuwa wata hanyar daban tare da ƙaramin zanen sa. Wannan wayar da take juyawa a zahiri ita ce mafi sauki da kuma kankantar wayar a lokacinta, amma abin mamaki, ba lallai bane kowa ya mallaki wayar. Madadin haka, an sanya shi a matsayin kyauta mai mahimmanci, wanda aka nuna a cikin farashinsa akan sauran samfuran a lokacin.
Duk da rashin samun babban kira na yau da kullun kamar wasu membobin wannan jerin, Ericsson T28 ya sami fa'ida tsakanin masanan kasuwanci. Wayar ce da yawancinsu ke amfani da ita a lokacin saboda wasu dalilai. Ba wai kawai ta fito da wata dabarar da aka ɗorawa ta bazara ba don buɗe murfin don bayyana madogara ta bugun kira, amma ita ce ta farko da ta fito da eriya mai maye gurbin maye kuma farkon wanda ya fara amfani da batirin lithium polymer.


Motorola V60


Kafin nasarar RAZR & apos;, Motorola V60 ya kasance babban abin damuwa tare da masu amfani yayin farkon 2000s. - Waɗannan sune wayoyin da aka saba amfani dasu wanda kowa yayi amfani dasu (kuma muna kewarsu)Kafin nasarar RAZR & apos;, Motorola V60 ya kasance babban abin damuwa tare da masu amfani yayin farkon 2000s.
Kafin isowar allon launuka a cikin wayoyin hannu, Motorola V60 daga 2002 ya ɗauki duniya da damuwa kuma ya yi kira ga yawancin masu amfani da shi. Kuna iya jayayya cewa V60 ya ba Motorola RAZR na gaba wani wahayi, ganin cewa V60 ya yi wasa da gidan ƙarfe wanda ya haifar da ƙarin jin daɗin gaske - yayin da yake tattara kyawawan software da fasalolin da suka ba shi ƙwarewar fifiko a kan kwatankwacin wayoyi. Ara wa arsenal ɗin shi ne gaskiyar cewa ita ma wayar gaskiya ce ta duniya, tana ba da tallafi ga fasahohin salula guda uku (GSM, TDMA, da CDMA).
Tare da V60, Motorola ya nuna cewa yana mai da fifiko sosai kan ƙirar wayoyin sa. Kuma don wayar tarwatse, tabbas ya kasance abin birgewa a kusan kowane iko, wanda ya sanya ta zama mallakin mutane da yawa. Fitar da wayoyi a wannan lokacin sun fara zama mafi girman sifa, saboda haka ya kasance mai gamsarwa musamman ganin Motorola yana sadar da kayan kuma yana saita mashaya tare da V60.


Motorola MicroTac


Motorola MicroTac ya gabatar da yanayin jujjuya bayanan ne a shekarar 1989. - Waɗannan su ne wayoyin salula na yau da kullun da kowa yayi amfani da su (kuma muna kewarsu)Motorola MicroTac ya gabatar da yanayin jujjuya bayanan a 1989.
Komawa cikin 1989, abubuwa sun bambanta sosai a sararin samaniya. Babu wasu nau'ikan wayoyin salula da yawa don masu amfani su zaɓa daga, kuma Motorola MicroTac ya yi fice tsakanin thean da ke kusa. Hakan ya kasance wani bangare saboda gaskiyar cewa ya gabatar da masu amfani da wannan nau'ikan samfurin '' jefa ''. Kafin isowarsa, wayoyin salula abubuwa ne masu girman gaske - suna haifar da kalmar 'tubalin' wayoyin.
MicroTac shima ya sanya kanun labarai yayin fitowar sa domin shine ƙarami da ƙaramar waya a lokacin. Tabbas duk waɗannan halayen sun ba da mamaki ga mutanen da ke da ikon iya sayen wayar salula da sabis ɗin da suke buƙata. Godiya ga sanannen sanannen sa, Motorola ya fitar da bambance-bambancen da ke gaba na MicroTac, yana mai fahimtar roƙon nau'in jujjuyawar-factor.


Motorola StarTAC


Wani sanannen sanannen jujjuyawar waya daga Motorola ya zo a tsakanin tsakiyar shekarun 1990 tare da fitowar StarTac. - Waɗannan sune wayoyin da aka saba amfani dasu wanda kowa yayi amfani dasu (kuma muna kewarsu)Wani sanannen sanannen jujjuyawar waya daga Motorola ya zo a tsakanin tsakiyar shekarun 1990 tare da fitowar StarTac.
A ƙarshe, mun isa ga ainihin alaƙar gaske akan wannan jerin - Motorola StarTAC. Lokacin da aka sake shi a cikin 1996, nan take ya tura zane-zanen wayar gaba tare da siririn kuma karami. A'a, maiyuwa bai zama kamar ƙarami ko mai salo ba kamar RAZR, amma don wayar da aka saki yayin tsakiyar 90s, StarTAC ita ce wayar da za ta mallaka don kamanninta. A zahiri, ita ce ƙarama da ƙaramar waya a lokacin fitowarta, don haka sha'awar mallakar irin wannan abu ya sanya shi sha'awar yawancin masu biyan wayar. Baya ga yin kiran waya, StarTAC kuma sanannen abu ne saboda iya aika saƙonnin rubutu.
Yanzu, kyakkyawa game da StarTAC ana kuma ganin ta yadda ya zama mallakan wayar salula ta hanyar matsakaicin mutum. Ba a sake keɓance wayar salula ga masu kuɗi da manyan mutane ba, don haka an ba da lamuni mai yawa ga StarTAC don taimakawa faɗaɗa ikon mallakar wayar hannu zuwa mafi girma. Kuma saboda wannan dalili, yana ɗaya daga cikin wayoyin da kowa yake da alama ya mallaka a lokacin.