Matsayin Gwajin Ayyuka

Da ke ƙasa akwai jerin maganganun gwajin gwaji na yau da kullun:

Baslines

Kirkirar wani tushe shine tsarin gudanar da jarabawa don kama bayanai na ma'aunin aiki da nufin kimanta ingancin cigaban ayyuka-na gaba masu inganta tsarin ko aikace-aikacen.

Alamar kasa

Alamar kasa shine tsarin gwada tsarinka akan tsarin da ka kirkireshi a ciki ko akasin tsarin masana'antar da wasu kungiyoyi suka amince dashi.


Gwajin iyawa

Da iya aiki na tsarin shine yawan aikin da zai iya gudanarwa ba tare da keta ƙayyadaddun ka'idojin karɓar aiki ba.

ZUWA iya aiki gwajin ya cika gwajin gwaji ta hanyar tantance matsalar gazawar uwar garken ka, alhali gwajin saka ido yana lura da sakamako a matakai daban-daban na kaya da tsarin zirga-zirga.


Kuna yin gwajin iya aiki tare tare da tsarin iya aiki, wanda kuke amfani dashi don tsara don ci gaban gaba, kamar ƙarar tushen mai amfani ko ƙara yawan bayanai. Misali, don saukar da kaya na gaba, kuna buƙatar sanin yawan ƙarin albarkatu (kamar ƙarfin sarrafawa, amfani da ƙwaƙwalwar ajiya, ƙarfin faifai, ko bandwidth na cibiyar sadarwa) suna da mahimmanci don tallafawa matakan amfani na gaba.

Gwajin ƙarfin yana taimaka muku don gano dabarun haɓaka don ƙayyade ko yakamata ku haɓaka ko kuɗa.

Gwajin juriya

An jimiri gwajin shine nau'in gwajin aikin da aka mai da hankali akan tantancewa ko tabbatar da halayen aikin samfurin a ƙarƙashin gwaji lokacin da aka ƙaddamar da nau'ikan aiki da nauyin da ake tsammani yayin ayyukan samarwa cikin tsawan lokaci. Gwajin juriya rukuni ne na gwajin gwaji.

Bincike

Bincike aiki ne wanda ya danganci tattara bayanai masu alaƙa da saurin, sikelin, da / ko halayen kwanciyar hankali na samfurin a ƙarƙashin gwaji wanda ƙila zai iya samun darajar tantancewa ko haɓaka ƙimar samfurin. Ana yin amfani da bincike akai-akai don tabbatarwa ko karyata maganganu game da asalin dalilin daya ko fiye lura da al'amuran aiki.


Latency

Latency gwargwado ne na amsawa wanda yake wakiltar lokacin da ake buƙata don kammala aiwatar da buƙata. Latency na iya wakiltar jimlar latenai da yawa ko ƙananan ayyuka.

Awo

Awo su ne ma'aunai da aka samo ta hanyar gudanar da gwaje-gwajen aiki kamar yadda aka bayyana akan sikelin da aka fahimta sosai. Wasu matakan da aka samo ta hanyar gwaje-gwajen aiki sun haɗa da amfani da mai sarrafawa akan lokaci da amfani da ƙwaƙwalwa ta loda.

Gwajin Ayyuka

Aiki yana nufin bayani game da lokutan amsawar aikace-aikacenku, hanyar samarwa, da matakan amfani da albarkatu.

ZUWA gwajin gwaji bincike ne na fasaha wanda akayi don tantancewa ko tabbatar da saurin, sikelin, da / ko halayen kwanciyar hankali na samfurin a ƙarƙashin gwaji. Gwajin aiki shine babban tauraron da ke ƙunshe da duk sauran ƙananan rukunoni na gwajin gwaji da aka bayyana a cikin wannan babi.


Resofar Ayyuka

Resofar aiki sune matsakaicin ƙimar da za a karɓa don matakan da aka gano don aikinku, yawanci ana bayyana su dangane da lokacin amsawa, biya (ma'amaloli da dakika ɗaya), da matakan amfani da albarkatu. Matakan amfani da kayan aiki sun hada da adadin karfin sarrafawar, ƙwaƙwalwar ajiya, I / O, da I / O cibiyar sadarwa da aikace-aikacenku ke cinyewa. Resofar aikin yi yawanci tana daidaita da buƙatu.

Lokacin Amsawa

Lokacin amsawa gwargwado ne na yadda aikace-aikace ko tsarin tsari suke amsar buƙatun abokin ciniki.

Jikewa

Jikewa yana nufin batun da wata hanya ta kai ga amfani.

Gwajin Scalability

Scalability yana nufin ikon aikace-aikace don ɗaukar ƙarin aiki, ba tare da mummunan tasiri ga aiki ba, ta hanyar ƙara albarkatu kamar mai sarrafawa, ƙwaƙwalwar ajiya, da ƙarfin ajiya.


Yanayi

A cikin yanayin gwajin gwaji, a labari jerin matakai ne a cikin aikace-aikacenku. Halin da ake ciki na iya wakiltar shari'ar amfani ko aikin kasuwanci kamar bincika kundin samfur, ƙara abu a cikin kantin cin kasuwa, ko sanya oda.

Gwajin hayaki

ZUWA hayaki gwajin shine farkon fara gwajin gwaji don ganin idan aikace-aikacenku na iya aiwatar da ayyukanta ƙarƙashin nauyi na yau da kullun.

Karu Gwaji

ZUWA karu gwajin shine nau'in gwajin aikin da aka mai da hankali akan tantancewa ko tabbatar da halayen aikin samfurin a ƙarƙashin gwaji lokacin da aka ƙaddamar da nau'ikan aiki da ƙididdigar lodi waɗanda ke maimaita karuwa fiye da ayyukan samar da tsammani na gajeren lokaci. Gwajin karu rukuni ne na gwajin damuwa.

Kwanciyar hankali

A cikin yanayin gwajin gwaji, kwanciyar hankali yana nufin cikakkiyar amintacce, ƙarfi, aiki da amincin bayanai, samuwa, da / ko daidaito na karɓar tsarin ku a ƙarƙashin yanayi daban-daban.


Gwajin damuwa

ZUWA danniya gwajin nau'ikan gwajin aiki ne wanda aka tsara don kimanta halayyar aikace-aikacen lokacin da aka tura shi sama da ƙa'idojin ɗora kaya ko ƙaura. Manufar gwajin danniya shine a bayyana kwari na aikace-aikacen da ke bayyana kawai a ƙarƙashin yanayi mai nauyi. Waɗannan ƙwayoyin cuta na iya haɗawa da abubuwa kamar al'amuran aiki tare, yanayin tsere, da kwararar ƙwaƙwalwar ajiya.

Gwajin matsi yana ba ka damar gano raunin maki na aikace-aikacenka, kuma yana nuna yadda aikace-aikacen ke aiki a ƙarƙashin yanayi mai nauyi.

Kayan aiki

Kayan aiki shine adadin raka'o'in aikin da za'a iya gudanarwa ta kowace raka'a; misali, buƙatu a kowane dakika, kira a rana, bugawa a kowace dakika, rahotanni a shekara, da sauransu.

Aiki

Aikin aiki shine motsawar da aka yi amfani da shi ga tsarin, aikace-aikace, ko ɓangaren don kwaikwayon tsarin amfani, dangane da daidaituwa da / ko bayanan bayanai. Aikin aiki ya haɗa da yawan adadin masu amfani, masu amfani da ke aiki tare, ƙididdigar bayanai, da ƙididdigar ma'amala, tare da haɗin ma'amala. Don samfurin samfurin aiki, kun haɗa nauyin aiki tare da yanayin mutum.

Menene bambanci tsakanin Gwajin Ayyuka , Gwajin Load kuma Gwajin danniya?

Gwajin aiki, lodawa, da kuma danniya sune ƙananan rukunoni na gwajin gwaji, kowanne anayi shi da wata manufa daban.


  • Gwajin aiki. Irin wannan gwajin yana ƙayyade ko tabbatar da saurin, sikelin, da / ko halayen kwanciyar hankali na tsarin ko aikace-aikacen ƙarƙashin gwaji. Aiki yana damuwa da cimma lokutan amsawa, kayan aiki, da matakan amfani da albarkatu waɗanda suka dace da makasudin aikin don aikin ko samfur. A cikin wannan jagorar, gwajin gwaji yana wakiltar babban ɗayan sauran ƙananan rukunoni na gwajin da ya shafi aikin.


  • Gwajin gwaji. Wannan ƙaramin rukunin gwajin aikin yana mai da hankali kan ƙayyade ko tabbatar da halaye na aikin tsarin ko aikace-aikacen da ke ƙarƙashin gwaji yayin da ake fuskantar nauyin aiki da nauyin da ake tsammani yayin ayyukan samarwa.


  • Gwajin damuwa. Wannan ƙaramin rukunin gwajin aikin yana mai da hankali kan ƙayyade ko tabbatar da halayen aikin tsarin ko aikace-aikacen ƙarƙashin gwaji yayin fuskantar yanayi fiye da waɗanda ake tsammani yayin ayyukan samarwa. Gwajin danniya na iya haɗawa da gwaje-gwajen da aka mai da hankali kan tantancewa ko tabbatar da halaye na tsarin ko aikace-aikacen da ke ƙarƙashin gwaji yayin fuskantar wasu mawuyacin yanayi, kamar iyakantaccen ƙwaƙwalwar ajiya, rashin isasshen faifan faifai, ko gazawar uwar garke. Waɗannan gwaje-gwajen an tsara su ne don ƙayyade waɗanne yanayi ne aikace-aikace zai kasa, yadda zai gaza, da kuma waɗanne alamun za a iya sa ido a kansu don faɗakar da gazawar da ke tafe.