Yadda zaka kunna audioless audio akan iPhone ko iPad (FLAC, da sauransu)

Tunda kana karanta waɗannan layukan, akwai yiwuwar ka ɗauki kanka a matsayin mai sauraro - kana da sha'awar waƙa kuma kana buƙatar a sake buga shi da mafi kyawun inganci. Idan haka ne, to tabbas kun san cewa cimma ingancin sautin mai jiwuwa kasuwanci ne mai wayo. Wancan ne saboda amintaccen odiyyi yana da tasiri ta dalilai da yawa. Tare da tushen sauti na dijital, musamman, ɗayansu shine tsarin fayil ɗin da ake kunnawa.
Gabaɗaya, ana iya raba tsarukan audio na dijital zuwa gida biyu. AAC da MP3, alal misali, suna daga abin da ake kira asarar asara - lokacin da aka sanya madaidaiciyar waƙa a cikin ɗayansu, wasu bayanan na sauti sun ɓace a cikin aikin. Amma fayel ɗin da aka samar yana da ƙananan gaske fiye da asalin. Wannan shine dalilin da yasa yawancin kiɗan da aka rarraba akan intanet yazo kamar dai AAC ko MP3 file. Abubuwan da ake kira marasa asara, a gefe guda, suna adana duk bayanan mai jiwuwa & apos; Girman-hikima, sun fi sararin ajiya fiye da takwarorinsu na asara, amma suna & apos; har yanzu suna da ƙanƙan da yawa fiye da waƙar-ingancin CD mara nauyi. FLAC (Codec Audio Audio Lossless Audio) da ALAC (Apple Lossless Audio Codec) suna cikin rukunin samfuran sauti mara asara kuma tabbas sune mafi shahara a tsakanin su.
Shin iPhones da iPads za su iya yin sauti mara nauyi? Tabbas zasu iya! Akwai kamawa, duk da haka - ana amfani da iDevices don aiki tare da tsarin sauti na Apple & Apple, yayin da FLAC ba a tallafawa daga akwatin. Kuma wannan ba abin sanyi bane tunda babban yanki na sauti mara adadi wanda aka rarraba akan layi yazo cikin tsarin FLAC. Abin farin ciki, akwai hanyoyi da yawa don kewaye wannan iyakance.


Hanyar 1: Amfani da Flac Player +


prev hoto hoto na gaba Flac Player + Hoto:1na3Flac Player + ɗan wasan audio ne na kyauta wanda zai sake kunna tsarin FLAC. Yayi nesa da mafi kyawun wajan sauraren sauti a can, amma yana yin aikin kuma ya zo kyauta. Ana nuna tallace-tallace a cikin wasu fuskokin cikin aikace-aikacen, amma ba & su da yawa ba. Anan & apos; yadda kuke samun shi yayi aiki:
  1. Don amfani da Flac Player +, sauƙauke shi daga App Store akan iPhone ko iPad. ( Download mahada )
  2. Yanzu ya zo da sashi mai banƙyama - canja wurin waƙoƙi daga kwamfuta zuwa na'urarka. Kuna yin haka ko dai ba tare da waya ba, kan Wi-Fi, ko amfani da igiyar walƙiyar ku. Hanyar mara waya mara kyau ce, mara kyau, mara waya, amma tana da hankali da ɗan sauƙi. Wannan shine dalilin da ya sa muke bada shawarar amfani da kebul na bayanan ka a maimakon haka, kamar yadda aka bayyana a mataki na 5. Ci gaba zuwa mataki na 3 idan kana son amfani da Wi-Fi ta wata hanya.
  3. Don canja wurin kiɗa wayaba, duka kwamfutarka da na'urar iOS sun kasance akan hanyar sadarwa ɗaya. Bude Flac Player + saika matsa 'Wi-Fi Transfer'. Allon na gaba zai nuna adireshin da dole ka shiga cikin burauzar yanar gizon ka & apos; Yakamata ya zama wani abu kamar '192.168.1.112:8080', kodayake adireshinku na musamman zai iya bambanta da wannan misalin.
  4. Adireshin zai kai ka zuwa shafi inda za ka iya dibar wakoki ka loda. Kuna iya canza wurin waƙa ɗaya kawai a lokaci ɗaya kuma dole ku jira canja wuri don ƙare kafin ku zaɓi wani waƙa.
  5. Idan kana son canza wurin kiɗa ta amfani da kebul, to haɗa iPhone ko iPad ɗinka zuwa kwamfuta ka ƙaddamar da iTunes. Idan ko yaya ba ka da iTunes ba tukuna, za ku iya samun shi kyauta daga gidan yanar gizon Apple & apos; ( Download mahada )
  6. Buɗe shafin na'urarka & apos; a cikin iTunes, je zuwa Ayyuka, kuma zaɓi Flac Player + daga ɓangaren raba Fayil.
  7. Zaɓi 'Fileara fayil ...' kuma zaɓi waƙoƙin da kuke son canja wurin. Zaka iya yiwa abubuwa da yawa alama. Wakoki zasu fara bayyana cikin yan sakan.

prev hoto hoto na gaba Canja wurin mara waya (Mataki 1) - Kaddamar da Mai kunna Flac +, matsa Wi-Fi Canja wurin, shigar da adireshin a cikin burauzar yanar gizo & apos; Hoto:1na3


Hanyar 2: Canza FLAC zuwa ALAC


Bari & apos; a ce kuna matukar son mai kunna waƙoƙin kiɗa na iOS & apos; kuma ba kwa son yin amfani da aikace-aikacen kiɗan ɓangare na uku don jin daɗin sautinku mara asara. A wannan yanayin, canza fayilolin FLAC naka zuwa ALAC wani zaɓi ne. Kuna kawai amfani da mai canza fayil kuma canja fayiloli da aka canza ta amfani da iTunes. Ga yadda za ku yi hakan:
  1. Zazzage fre: ac akan kwamfutarka. Aikace-aikacen kyauta ne wanda zai iya canza fayilolin mai jiwuwa daga wannan tsari zuwa wani - FLAC zuwa WAV, a cikin yanayinmu. WAV tsarin fayil ne wanda ba a matse shi ba, wanda muke shirin maida shi zuwa ALAC a cikin 'yan wasu lokuta. ( Download mahada )
  2. Buɗe fre: ac kuma ƙara waƙoƙin FLAC ɗinka zuwa layi. An bayyana kundin fitarwa inda fayilolin da aka canza aka adana a ƙasa. Buga 'Duba ...' idan kuna son canza shi.
  3. Maballin 9th daga menu na sama yana farawa aikin juyawa. Tabbatar kun zaɓi Fayil ɗin Fayil na Wave na Windows daga menu da aka faɗi.
  4. Lokacin da aikin ya cika, shigo da WAV fayiloli a cikin iTunes library. Kuna yin hakan ta hanyar buga maballin a cikin kwanar hagu ta sama da zaɓi zaɓi '' Addara fayil zuwa ɗakin karatu 'zaɓi. Sannan zaɓi waƙoƙi a cikin tsarin WAV. Ko zaka iya amfani da ja & sauke maimakon.
  5. Daga wannan menu, buɗe abubuwan zaɓin iTunes. Jeka Gabaɗaya> Shigo da Saituna kuma ka tabbata cewa Apple Lossless an zaɓi.
  6. Yanzu danna-dama a kan waƙoƙin a cikin tsarin WAV kuma zaɓi 'Createirƙiri Createirar Apple mara Asarar'. Wannan zai ƙirƙiri kwafin ALAC na fayilolin WAV.
  7. Idan kun canza duka kundin kuma iTunes ta kasa lissafa ta a ƙarƙashin kundin kundi ɗaya, dole ne ku ƙara bayanan kundin da hannu. Haskaka dukkan waƙoƙi daga kundin waƙoƙi, danna dama-dama kuma zaɓi Samu Bayani. Sannan ƙara mawaƙin da sunan kundi da hannu. Yanzu iTunes na iya samun kayan zane don fayilolin ALAC. Za'a iya canzawarsu ta kan iPhone ko iPad bayan wannan gaba. Kuna jin kyauta don share fayilolin WAV da kuka ƙirƙira a baya kuma cire su daga laburaren iTunes.

prev hoto hoto na gaba Mataki 1 - maida FLAC fayiloli zuwa WAV Hoto:1na6