Apple iPhone 7 da Samsung Galaxy S7 Edge: kwatancen kamara

Apple iPhone 7 da Samsung Galaxy S7 Edge: kwatancen kamara
Apple iPhone 7 ko Samsung Galaxy S7 Edge?
Wannan alama ita ce babbar tambaya a duniyar waya a cikin 'yan shekarun da suka gabata yayin da Apple da Samsung ke karɓar ƙarin kasuwannin ƙarshe kuma suna fifita juna ta hanyar ƙirƙirar abubuwa.IPhone yana da sauri fiye da kafin kyamara tare da karfafa gani

Musamman Samsung ya sami ci gaba sosai wajen inganta ƙirarta kuma sabbin wayoyinta suna da cikakkiyar farin ciki dangane da yanayin gani. Ba wai wannan kawai ba: Kyamarar Samsung 12-megapixel ita ce ta fi sauri a kusa kuma da yawa suna ɗauka ta ɗayan mafi kyawun kyamarori akan wayoyin hannu. Apple, duk da haka, ba ya da niyyar bayar da manyan mukamai ba tare da faɗa ba: iPhone 7 yana kawo saurin-fiye da da, f / 1.8 ruwan tabarau wanda ke ɗaukar ƙarin haske ga waɗanda suke da wuya a harba bayan rana ta faɗi. IPhone 7 kuma shine ƙaramin ƙaramin iPhone na farko wanda zai iya ɗaukar hoton karfafa ido (OIS) wanda ke taimakawa don harbi mai ƙarfi, fasalin da Galaxy S7 Edge shima yake dashi.
Sanin duk wannan, ba abin mamaki bane cewa muna matukar sha'awar ganin wanene ke da kyamara mafi kyau. Da farko, bari mu fara da duban bayanan kyamarar, kuma ci gaba da abubuwan da suka fi ban sha'awa: ainihin hotunan.
Bayanin Kamara
Apple
iPhone 7
Samsung
Galaxy S7 Edge
Yanke shawara kuma
rabo
12MP @ 4: 3
4032 x 3024 pixels
12MP @ 4: 3
4032 x 3024 pixels
Na'urar haska bayanai da
girman pixel
1/3 '
1.22 .m
1/2 '
1.4 μm
Tsawon gida
da budewa
28 mm
f / 1.8
26 mm
f / 1.7
Mayar da hankali da kuma
karfafawa
Gano lokaci na AF
Tsarin gani
Biyu pixel AF
Tsarin gani

* Lura:Duk hotunan da ke ƙasa an rage girman zuwa pixels 680 don kallo mafi kyau a yanar gizo. Kuna iya ganin samfuran kamara cikakku daga wayoyin biyu nan:

# 1: Matsayi mai ban mamaki a waje


Kalubale na farko da kyamarorin biyu suka fuskanta shine yanayin waje mai kuzari. Sama mai haske mai haske tare da gajimare lokaci-lokaci ya bambanta da ƙaramin ginin ƙasa. Kuna iya ganin cewa wannan ya zama babban kalubale ga wayoyin biyu kuma ya haifar da hotuna daban-daban guda biyu: Samsung Galaxy S7 Edge tare da babban tabarau ya ƙaddamar da ƙarin ginin kuma ya barshi da haske, yayin ƙone abubuwan da ke cikin sama. IPhone, a kwatancen, ya adana sama da shuɗi mai yawa, amma ginin wanda shine babban abu a wannan hoton ya kasance ba a kwance ba kuma a gefen duhu. Idan, kamar mu, kuna ƙoƙari don ɗaukar hotunan ginin, da alama za ku yi farin ciki da hoto mai haske daga Galaxy S7 Edge, kamar yadda yake nuna ginin da ƙarin tsabta.
Samsung Galaxy S7 Edge < Samsung Galaxy S7 Edge Apple iPhone 7>

# 2: Ciyawar ciyawa bayan ruwan sama


Fiungiyoyin ciyawa sune tushen hoto na yau da kullun, kuma hakan yasa muke son ganin yadda kyamarorin biyu zasu ɗauki sabo daga ciyawar ruwan sama a wannan ƙaramin garin. Yana bayyane nan da nan cewa Galaxy S7 Edge tana da wata ma'ana guda ɗaya: tana ba da ganye tare da sananniyar launin rawaya, yayin da iPhone 7 ta ɗauki kore a yanayin ta, launuka masu ɗan sanyi da yawa. Samsung & apos; wuce gona da iri na wuce gona da iri yana da kyau yayi aiki anan: hoton Galaxy S7 Edge yayi kama da kaifi da kyau, yayin da dalla-dalla akan iPhone 7 yafi laushi. Idan ka kalli hoto mai cikakken sihiri, zai iya lura kuma dalla dalla dalla dalla akan hoton iPhone. Da alama hannayenmu sun ɗan girgiza lokacin ɗaukar wannan hoton, amma wannan ya zama mafi muni ta rashin saurin 1/50 mai saurin rufewa akan iPhone, yayin da Galaxy ta ɗauki hoto cikin sauri kuma mafi dacewa 1/100 na daƙiƙa gudun rufewa. Gabaɗaya, mun fi son hoton Galaxy S7 Edge don dalilan da aka ambata, amma wannan yana da kira mafi kusa.
Samsung Galaxy S7 Edge < Samsung Galaxy S7 Edge Apple iPhone 7>

# 3: Hoton dare


Mutane da hotuna suna daga cikin abubuwan da aka fi ɗaukar hoto akan waya, kuma a cikin wannan hoton na daren, mun bar shi duka don kyamarori su yanke shawara. Mun sami wasu mahimman sakamako daban-daban: iPhone ta kunna walƙiya, yayin da Galaxy S7 Edge ba ta yi tunanin cewa ya zama dole a yi amfani da filasha ba. Wannan nasara ce mai sauki ga Galaxy: ta yi zaɓin da ya dace ta hanyar amfani da walƙiya kuma kuna da launuka masu faranta rai a fuskar Nick wanda ke ɗaukar hoto a nan. Hakanan zaka iya ganin jirgi a bayansa, wanda ya ba hoton hoto mai yawa, kamar yadda aka nufa. Filashin iPhone & apos; ya lalata wannan hoton: yana rufe fuskar Nick & apos; da ɓoye jirgin a cikin inuwa, kuma kawai ba ya kama wurin da lokacin da ya dace.
Samsung Galaxy S7 Edge < Samsung Galaxy S7 Edge Apple iPhone 7>

# 4: Kallon rana


Yin hoto a kan rana aiki ne mai wahala kuma galibi ba a ba da shawarar a cikin littattafan ɗaukar hoto ba, amma keta doka a wasu lokuta na taimaka wajan ganin yadda kyamara take da kyau. IPhone da alama yana yin aiki mafi kyau a nan: yana riƙe da ƙararrawar sama da ke hango mu a bayan rassan, kuma hasken rana ba ya yaudare shi. Galaxy tana zana ganyen bishiyun koren da ba na dabi'a ba kuma baya nuna shudi sama kamar yadda idanunmu ke iya ganinsa, kuma ya kasa daukar yanayin wannan lokacin da yake dauke da bambancin dake tsakanin shudi da shudi mai ganye.
Samsung Galaxy S7 Edge < Samsung Galaxy S7 Edge Apple iPhone 7>

# 5: Macro


Idan kuna ƙoƙarin kama wani ƙaramin fure na fure ko wani ƙaramin kwari da yake motsi, yana da mahimmanci a sami kyamara mai saurin mai da hankali. Galaxy tana haskakawa a wannan yanayin: Dual Pixel na kai tsaye yana da saurin sauri don mayar da hankali kuma yana iya ɗaukar hotuna mafi kyau sau da yawa. Don haka ma, kusanci ne tsakanin iPhone da Galaxy dangane da ingancin hoto. IPhone yana ɗaukar hoto mafi duhu wanda yake ɗan ɗan bayyana kawai, amma ga sauran bayanai da launuka suna da kyau akan duka.
Samsung Galaxy S7 Edge < Samsung Galaxy S7 Edge Apple iPhone 7>

# 6: gidan tsuntsaye a cikin bishiyoyi


Farin cikin iPhone ɗin ya zama babbar matsala yayin da muke ƙoƙarin kama wannan kyakkyawar gidan tsuntsu a cikin itacen. Mun yi ƙoƙari mu mai da hankali a kansa, amma har yanzu ba mu sami damar nunawa yadda ya kamata ba: duk ya yi duhu kuma ba mu farin ciki da hoton a kan iPhone. Galaxy, a gefe guda, ba ta da irin waɗannan batutuwa: ta zaɓi mafi dacewa, haske mai haske kuma tana iya nuna gidan tsuntsaye kamar yadda muke so mu kama shi.
Samsung Galaxy S7 Edge < Samsung Galaxy S7 Edge Apple iPhone 7>

# 7: Gidan abincin kifi da dare


Wannan gidan da aka jujjuya-kifin-gidan abinci shine abu na karshe da muka dauki hoto domin wannan kwatancen. Yana da sauƙi a ga cewa mafi girman tabarau a kan Galaxy yana ɗaukar ƙarin hoto, yayin da iPhone ke da filin da ke da ƙanƙanci. Wannan hoton kuma kyakkyawar dama ce don sake ganin yadda hotuna daga iPhone suka zama masu duhu ta tsohuwa. Wannan yana bawa hoton wasu halayya: hoto ne na dare bayan komai kuma akwai karancin malalar haske daga fitilu masu haske a jirgin. Hoton Galaxy shima mai kyau ne, amma, kuma batun ɗanɗano ne wanda kuke so mafi kyau anan.
Samsung Galaxy S7 Edge < Samsung Galaxy S7 Edge Apple iPhone 7>