Apple iPhone 7 Plus da LG V20

Apple iPhone 7 Plus da LG V20

Gabatarwa


A cikin yaƙin neman babbar waya, Apple iPhone 7 isaya na'urar ce ɗaya wacce ba za ku iya watsi da ita ba.
Apple & rsquo; s iPhone ba kawai waya ce mafi kyawun sayarwa a can ba, yana kuma nuna ɗayan manyan kwakwalwan da aka taɓa amfani da su a kan waya, ya daɗe yana kasancewa mai saurin daukar hoto don wayar hannu, kuma - ban da yanzu matattun jerin Nexus - da alama ita ce kawai wayar da ke samun sabbin bayanai zuwa ga tsarinta cikin sauri da aminci.
A wannan shekara, muna ganin wasu masana'antun Android suna haɓaka wasan su idan ya zo ga kuɗin software kuma: LG V20 babbar waya ce, mai inci 5.7 wacce ta hanyoyi da yawa ke hamayya da iPhone 7 Plus, kuma - musamman - har ma ta zo da sabuwar sigar Android, 7.0 Nougat, daga ƙofar.
Dukansu suna dauke da masu harbi biyu, wayoyin biyu suna da babban buri kamar kyamarori, haka nan kuma injunan kirkira da kere kere. Amma ƙananan bambance-bambance ne da natsuwa waɗanda ke sa kowane ɗayansu ficewa: V20 tare da burin sautinta na hi-res da allon sakandare zai yi kira ga wasu keɓaɓɓun masu amfani da wutar lantarki, yayin da 7 Plus yana da ƙararrakin al'ada. . Bari muyi nutsewa cikin bayanai don sanin cikakken labarin waɗannan biyun.


Zane

IPhone 7 Plus yana fasalta ingantaccen tsari, ingantaccen zane, amma kuma wayar mai nauyi ce tare da katuwar bezels. LG V20 an ginata kamar tanki, amma bashi da ladabi kuma baya da ruwa.

Apple iPhone 7 Plus da LG V20
Dukansu Apple iPhone 7 Plus da LG V20 duk ana yin su ne da karafa, amma yayin da iPhone 7 Plus din yake da cikakken aikin karafa, V20 din yana da babban murfin baya na karfe tare da keken roba a sama da kasa. Kuma yayin da dukansu suke jin an haɗu tare, iPhone shine wanda ke da ƙirar ƙirar mafi ƙarancin ƙarancin ɗamara da ɗakuna masu ƙyalli, yayin da V20 ya ji kamar an raba abubuwa daban-daban fiye da ɗaya daga cikin abubuwan da ke ciki.
Lokacin da ake magana game da manyan wayoyi, ko phablets, akwai wasu da ƙarancin girma masu sarƙaƙƙiya da wasu manya manyan gaske. Duk da yake iPhone 7 Plus na ɗaya daga cikin manyan wayoyi inci 5.5 a waje, LG V20 yana tare da ma fi girma, nuni na inci 5.7 kuma ya ƙare da samun takun sawun da ya fi na iPhone girma. Ya fi tsayi, ya fi faɗi kaɗan kuma ya fi girma gashi, ƙananan bambance-bambance waɗanda idan aka yi la'akari da su duka a bayyane ake. Duk da ƙaramin girmanta, kodayake, iPhone ya fi nauyin waɗannan wayoyi masu nauyin nauyi, kuma wannan ƙaƙƙarfan abin damuwa ne idan kuna tafiya tare da wayarku a aljihunku da yawa.
Apple iPhone 7 Plus da LG V20 Apple iPhone 7 Plus da LG V20 Apple iPhone 7 Plus da LG V20Ganin dalla-dalla game da jikin wayoyin biyu, LG V20 yana da maɓallin ban sha'awa a gefe. Yana da aiki ɗaya tilo: latsa shi don buɗe murfin baya kuma sami sauƙin samun baturin mai cirewa. Ba kowa ke buƙatar hakan ba, amma tare da duk labaran kwanan nan game da fashewar wayoyi da gobara, yana da kyau a sami sauƙin cire batirin, ko musanya shi a kan tafi don haɓaka batirin gaggawa. V20 yana da maɓallan ƙara a gefen, amma yana riƙe maɓallin wuta a bayansa. Maballin gida zagaye da gaske yana dannawa kuma yana ninkawa azaman sikanin yatsan hannu (kawai ana buƙatar famfo don karatun yatsan yatsan hannu) wanda ke aiki cikin sauri da aminci. Kuma ee, akwai kyamarori biyu na baya akan V20, amma ƙari akan haka daga baya, a cikin ɓangaren kyamara.
A gefen iPhone 7 Plus, kuna da sanannen ƙirar iPhone tare da canje-canje biyu masu mahimmanci. Mabuɗin gida ba maɓallin jiki ba ne: a'a, ba ya tafiya a zahiri kuma danna abin jin daɗin da kuka samu lokacin danna shi ya fito ne daga Injin Taptic, motar faɗakarwa ta cikin iPhone. Shin jin ɗaya daidai yake da danna maɓallin zahiri? Ba da gaske ba. Shin za ku iya saba da shi, ko? Mun san mun yi sauƙin isa don ɗaukar shi a matsayin matsala, amma ba ci gaba ba. Bayan haka, babu halin jack-no 3.5mm: a sauƙaƙe, idan kun yi amfani da jack ɗin 3.5mm da yawa, za ku yi kuskure za ku rasa shi, kuma gaskiyar cewa akwai adaftar 3.5mm a cikin akwatin tare da iPhone aiki ne, amma ba magani bane.
Akwai sabon maɓallin sabon fasali akan iPhone 7 Plus wanda babu inda za'a samu akan LG V20: juriya na ruwa. 7 Plus din an tabbatar dashi IP67, ma'ana za'a iya nutsar dashi cikin ruwa har zuwa mita 1 (ƙafa 3.3) zurfin na tsawan mintuna 30 ba tare da ci gaba da wata matsala ba. Yanayin yana nan don kare wayar idan ka jefa shi cikin ruwa ba zato ba tsammani ko ka bar shi a cikin ruwan sama na wani ɗan gajeren lokaci, amma ba a hukumance ake nufi da uzuri ba a gare ka don yin fim a ƙarƙashin ruwa ka ɗauka a kan hawan igiyar ruwa tafiye-tafiye.
LG-V20-vs-Apple-iPhone-7-0ari011 Apple iPhone 7 .ari

Apple iPhone 7 .ari

Girma

6.23 x 3.07 x 0.29 inci

158,2 x 77,9 x 7,3 mm

Nauyi

6.63 oz (188 g)


LG V20

LG V20

Girma

6.29 x 3.07 x 0.3 inci

159,7 x 78,1 x 7,6 mm


Nauyi

6.14 oz (174 g)

Apple iPhone 7 .ari

Apple iPhone 7 .ari

Girma

6.23 x 3.07 x 0.29 inci

158,2 x 77,9 x 7,3 mm

Nauyi

6.63 oz (188 g)


LG V20

LG V20

Girma

6.29 x 3.07 x 0.3 inci

159,7 x 78,1 x 7,6 mm

Nauyi

6.14 oz (174 g)

Dubi cikakken kwatancen girman Apple iPhone 7 da LG V20 ko kwatanta su da sauran wayoyi ta amfani da kayan aikin kwatancen Girmanmu.



Nuni

A 5.5 & rdquo; Allon iPhone yana da launuka masu kyau kuma suna da sauƙin gani a waje ƙarƙashin hasken rana.

Apple iPhone 7 Plus da LG V20
Duk da yake yawancin masu yin waya suna tsalle jirgin zuwa allo na AMOLED tare da baƙin cikinsu da bambancinsu, iPhone 7 Plus da V20 duk sun zaɓi nuni na IPS LCD. Wanda yake da inci 5.5 wanda yake da ƙuduri na 1080 x 1920 pixels akan iPhone, kuma mai inci 5.7 wanda yake da ƙuduri na 1440 x 2560 pixels akan V20.
Duk da yake a zahiri V20 ya fi kaifin fahimta, a zahiri rayuwa tana da wuya a ga da yawa daga bambanci mai kaifi. Babu pixelization bayyane akan ɗayan waɗannan biyun.
Akwai ƙarami ɗaya, amma muhimmin abu wanda ya bambanta su biyu, kodayake: LG V20 an sanye ta da ƙaramin nuni na biyu sama da babban allon da ke nuna muku lokaci da kwanan wata, sanarwar ku ta kwanan nan, gajerun hanyoyi masu sauri zuwa aikace-aikace, kuma shi za a iya musamman don yin wasu abubuwa da yawa. Ba karamin sanyi ba ne wanda yake aiki ta hanyoyi biyu: na farko, yana ba ka hango cikin sauri kan mahimman bayanai ba tare da ka bukaci kunna wayar ba, na biyu kuma, yana cin kusan 1% na batirin kowane awa biyu, don haka & rsquo; s ba karfin iko sosai ba. Koyaya, ba & rsquo; ba mai sauya wasa bane ta kowace hanya, ƙaramin taɓawa ne kawai wanda yake ganin ya fi kyau fiye da mara kyau.
Abinda yake mahimmanci shine yadda hotuna suke kallon babban allo. V20 yana da launuka masu buɗe ido waɗanda suke da haske, amma kuma - na wucin gadi. IPhone 7 Plus, a gefe guda, yana nufin neman hanyar da za ta fi dacewa, tare da wakiltar launi na halitta.
Hakanan duka wayoyin suna iya samun haske sosai: iPhone 7 Plus, duk da haka, yana haskakawa tare da ƙwanƙolin haske na 672 nits akan nits 537 akan V20. A zahiri, mun gano cewa ƙarin haske yana da mahimmanci don mafi kyawun ganuwa a waje, amma abin da ya fi mahimmanci shine yadda allon da ke kan iPhone ya magance ma'amala: ba su da bayyane sosai fiye da na V20, kuma a ƙarshen rana wannan yana sanyawa iPhone ya fi sauƙi don amfani a cikin ƙalubalen ƙalubale kamar a waje a ranar rana.
A dare, V20 na iya sauka zuwa ƙaramar haske na nits 5, wanda yayi daidai don kallon dare. IPhone 7 ya fadi har ma da mafi yawan gafarta 2 nits. Sa'ar al'amarin shine, duka wayoyin suna da zaɓi mai amfani na Night Shift (iPhone) / Comfort View (LG) wanda ke tace hasken shuɗi da daddare. Wannan yana canza launuka akan allonka don taimakawa kwakwalwarka nutsuwa da shirin bacci, wani abu da shudi mai haske zai iya hana faruwa.

Nuna ma'aunai da inganci

  • Girman allo
  • Alamar launi
Haske mafi girma Mafi girma shine mafi kyau Brightaramar haske(dare) Isasa ya fi kyau Bambanci Mafi girma shine mafi kyau Zazzabi mai launi(Kelvins) Gamma Delta E rgbcmy Isasa ya fi kyau Delta E grayscale Isasa ya fi kyau
Apple iPhone 7 .ari 672
(Madalla)
biyu
(Madalla)
1: 1431
(Madalla)
6981
(Madalla)
2.2
3.11
(Mai kyau)
2.63
(Mai kyau)
LG V20 537
(Madalla)
5
(Madalla)
1: 2004
(Madalla)
9257
(Matalauta)
2.35
4.7
(Matsakaici)
8.4
(Matalauta)
  • Launi gamut
  • Daidaita launi
  • Daidaita nauyi

Taswirar gamammiyar launi ta CIE 1931 xy tana wakiltar saiti (yanki) na launuka wanda nuni zai iya sake haifarwa, tare da sRGB launuka masu launuka (alwatiran da aka haska) suna aiki azaman tunani. Jadawalin kuma yana ba da wakilcin gani na daidaitaccen launi & apos; Squananan murabba'ai a kan iyakokin alwatiran ɗin sune wuraren nuni ga launuka daban-daban, yayin da ƙananan dige su ne ainihin ma'aunai. Da kyau, kowane ɗigo ya kamata a sanya shi a saman murabinsa. Kimar 'x: CIE31' da 'y: CIE31' a cikin jadawalin da ke ƙasa da jadawalin yana nuna matsayin kowane ma'auni a kan ginshiƙi. 'Y' yana nuna haske (a cikin nits) na kowane launi da aka auna, yayin da 'Target Y' shine matakin haske da ake so don wannan launi. A ƙarshe, 'ΔE 2000' shine ƙimar Delta E na launin da aka auna. Eimar Delta E da ke ƙasa da 2 suna da kyau.

Ana yin waɗannan ma'aunai ta amfani Hoton Nuna 'CalMAN kayyakin aikin software.

  • Apple iPhone 7 .ari
  • LG V20

Jadawalin daidaitattun Launi yana ba da ra'ayin yadda kusan launuka da aka auna suke zuwa ga ƙimar darajar su. Layin farko yana riƙe da launuka masu auna (ainihin), yayin layi na biyu yana riƙe da launuka masu ma'ana (manufa). Kusa da ainihin launuka suna ga waɗanda ake niyyarsu, mafi kyau.

Ana yin waɗannan ma'aunai ta amfani Hoton Nuna 'CalMAN kayyakin aikin software.

  • Apple iPhone 7 .ari
  • LG V20

Jadawalin daidaito na Grayscale yana nuna ko nuni yana da daidaitaccen farin daidaituwa (daidaituwa tsakanin ja, kore da shuɗi) a cikin matakan matakan launin toka daban daban (daga duhu zuwa haske). Kusancin kusancin Ainihin launuka ga waɗanda suke niyya, mafi kyau.

Ana yin waɗannan ma'aunai ta amfani Hoton Nuna 'CalMAN kayyakin aikin software.

  • Apple iPhone 7 .ari
  • LG V20
Duba duk